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Waziri wa Mifugo na Uvuvi Mhe. Mashimba Ndaki (Mb), (kulia) akiwa na Katibu Mkuu Wizara ya Mifugo 
na Uvuvi anayeshughulikia Uvuvi Dkt. Rashid Tamatamah wakati wakifuatilia ajenda mbalimbali za 
mkutano wa kimataifa kuhusu uchumi wa buluu kwa nchi zinazozunguka Bahari ya Hindi na kusini 
mwa jangwa la sahara. Mkutano huo ulifanyika mjini Maputo nchini Msumbiji ambapo ujumbe wa 
Tanzania ulishiriki mkutano huo kwa njia ya video jijini Dar es Salaam Novemba 19, 2021.  

Waziri wa Mifugo na Uvuvi Mhe. Mashimba Ndaki  
amesema Tanzania ni moja ya nchi kusini 

mwa janga la sahara ambayo inaweka mikakati ya 
namna ya kudhibiti mabadiliko ya tabia nchi kwa 
kuvua kiendelevu mazao ya uvuvi yaliyopo katika 
Bahari ya Hindi.

Waziri Ndaki alibainisha hayo  Novemba 19, 2021 jijini 
Dar es Salaam mara baada ya kuhudhuria mkutano 
wa kimataifa kwa njia ya video, kuhusu uchumi wa 
buluu ambao ulifanyika Mjini Maputo nchini Msumbiji 
na kubainisha kuwa mkutano umejadili namna nchi 
zinazozunguka Bahari ya Hindi na kusini mwa janga la 
sahara zinavyoweza kudhibiti mabadiliko ya tabia nchi.

Alibainisha kuwa mkutano huo umeangalia namna nchi 
hizo zinavyoweza kudhibiti mabadiliko ya tabia nchi 
kwa kuvua kiendelevu na kutoharibu mazingira hali 
inayoweza kusababisha mabadiliko ya tabia nchi na 
kusababisha madhara katika sekta ya uvuvi.

Aidha, alisema mkutano huo umejadili mambo 
mbalimbali kuhusu uwekezaji wa uchumi wa buluu 
katika nchi ambazo zinazunguka Bahari ya Hindi na 
kusini mwa janga la sahara ambapo amefafanua kuwa 
uwekezaji bado ni tatizo hasa rasilimali fedha kwa nchi 
zinazoendelea.

Pia, aliongeza kuwa mkutano huo umeangalia uvunaji 
wa rasilimali za mazao ya uvuvi katika Bahari ya Hindi 

MABADILIKO YA TABIA NCHI 
KUDHIBITIWA, KUINUA UCHUMI WA 

BULUU






































































