

CHANGAMOTO

Wachinjani wanaofanya shughuli zao katika machinjio ya Mugumu, wilaya ya Serengeti wakilendelea na kazi licha ya kukabiliwa na changamoto ya kukosa maji ya kusafishia nyama kufuatia Mamlaka ya Maji na Usafi wa Mazingira Mugumu kusitisha huduma katika machinjio hayo kutokana na deni la zaidi ya Sh 2.2 milioni. Picha na Anthony Mayunga



Kwa Ufupi

Dawasa yafafanua gharama za maji

Dar es Salaam. Wakati wananchi wakilaamika Mamlaka ya Majisafi na Majitaka Dar es Salaam (Dawasa) kuhusu gharama za kuunganishwa maji, mamlaka hiyo imesema kuwa utaratibu wa kuunganishwa maji kwa mkopo umeisha.

Kauli hiyo ya Dawasa imekuja baada ya wakazi wa Kinyerezi, Kifuru na Mongo la Ndege kulalamika kuwa gharama za maji ni kubwa hivyo hawawezi kuzimudu.

Akifafanua kuhusu malaiamiko hayo, Meneja Dawasa Mkoa wa Kinyerezi, Burton Mwalupaso alisema kuwa utaratibu wa kuunganishwa maji kwa mkopo ulisha tangu Juni, 2020.

Alisema kwa sasa anayetaka kuunganishwa maji analipa moja kwa moja.

(Tatu Mohammed)

Lukuvi awatuliza waliovamia eneo Dar

Dar es Salaam. Waziri wa Ardhi Nyumba na Maendeleo ya Makazi William Lukuvi amemaliza utata uliojitokeza mtaa wa Nzasa Manispaa ya Kinondoni Dar es Salaam baada ya wakazi wa mtaa

HABARI KITAIFA

Ndugulile ataka unafuu wa tozo usajili mitandao

Na Wainde Shizza, ARUSHA

WAZIRI wa Mawasiliano na Teknolojia ya Habari, Dk. Faustine Ndugulile, ameagiza Mamiaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA), kuangalia upya tozo za usajili wa mitandao ya kijamii.

Sambamba na hiyo, ameitaka TCRA kuboresha kanuni ili zisiwe kikwazo kwa vijana pamoja na kutaka kupunguza gharama za usajili wa kuendesha mitandao ya kijamii ili Vatanzania wengi wajajiri kupitia mitandao hiyo.

Dk. Ndugulile alitoa maelezo hayo jana Jijini hapa baada ya kitembelea taasisi za serikali zilizo hivi ya wizara yake.

Akionyesha kutopendezwa na ukali matakwa ya kikanuni ya usajili mitandao hiyo, Dk. Ndugulile

Sakata polisi kugawana nyama latua kwa DCI

Na Romana Mallya

UCHUNGUZI dhidi ya baadhi ya askari polisi wa Kituo cha Polisi Buguruni Jijini Dar es Salaam, kudaiwa kukamata nyama za wafanyabiashara kisha kuzigawana kituoni, umeanza.

Kamanda wa Kanda Maalum ya Dar es Salaam, Lazaro Mambosasa, aliambia Nipashe jana kuwa wapelelezi kutoka Ofisi ya Mkurugenzi wa Upelelezi wa Makosa ya Jina (DCI) kwa kushirikiana na Mkuu wa Upelelezi wa Makosa ya Jina Kanda Maalum ya Dar es Salaam (ZCO), wamehatua kituoni Buguruni kufuatilia suala hilo.

"Nimetoka hapo kituoni (Buguruni), nimemwacha ZCO akisaidiana na Ofisi ya DCI kufuatilia hili.

"Kwa sasa sitalisemea, ninasubiri matokeo ya uchunguzi. Wao (wafanyabiashara) walisema hivyo, lakini hawakuonyesha

chochote kinachothibitisha madai yao.

"Tunasema madai ni madai, yanatakiwa kuchunguzwa, linafanyiwa uchunguzi. Tukikamilisha, tutawaambia," alisema.

Juzi, wakati wa kikao kilichowakutanisha maafisa wa serikali, viongozi wa ushirika na wafanyabiashara wa Machinjio ya Vingunguti, zilitolewa shutuma dhidi ya baadhi ya askari wa Kituo cha Polisi Buguruni kuwa wamelarwa wakikamata nyama machinjioni na kugawana kituoni.

Mfanyabiashara Mgendi Matutu, akizungumza wakati wa kikao hicho, alidai alishuhudia askari polisi wakigawana nyama Kituo cha Polisi Buguruni siku moja kabla ya mkutano huo kuitishwa.

"Nilikuwa na nyama za mbuzi wanne waliokuwa kwenye deli mne zikiwa na utumbo wake, zimekamatwa kongoro kozi nne za ng'ombe, ndimi 10, mikia ya

ng'ombe mitano.

"Nilikuwa nimetoa mizigo kutoka machinjioni kwa sababu wameshafanya ambushi eneo lililozuilwa tulilokuwa tunatumia kutengeneza nyama ili kwenda sehemu husika.

"Nikalazimika kwenda bucha jirani. Wakati ninagonga nyama, wakafika wadongozwa na Msajili wa Bodi ya Nyama wachukua deli lote," alidai.

Aliendelea kusimulia kuwa baada ya watu hao kuchukua nyama yake, walimwambia aende Buguruni kulipa faini na alipofika kituoni, alikutana na mwenzake ambaye alimweleza kuwa askari wapo jengo la upelelezi wanagawana nyama.

"Nimeokoka, nikasema afadhali niende kuona haki yangu inavyotapanywa. Nilienda na kushuhudia askari na mmoja alikuwapo hapa (kikaoni) anajifichaficha baada ya kuniona kwa sababu nilimkariri na mwingine alikuwa amevaa

gwanda na yupo niliyefanikiwa kumjua kwa sababu walimtaja jina, anaitwa Afande Ali, alikuwa na radio call. ninafikiri alikuwa anaongoza kile kikosi," alidai.

Mfanyabiashara huyo alidai kuwa alipofika eneo ambalo askari waliokuwa wakigawana nyama, alihoji kwa nini wanafanya hivyo ndipo alipokamatwa kama mtuhumiwa wa ujam-bazi.

"Mimi siyo jambazi, ninamta-mainia Yesu Kristu, ninatafuta fedha ninaitolea zaka na kutolea sadaka. Mungu nitie nguvu, kilichofanyika nikawekwa chini ya ulinzi. Bahati nzuri alikuwapo mtu mstaarabu kutoka Bodi ya Nyama, akasema nillipe faini kwa sababu suala langu ni dogo," alisema.

Matutu alidai alilipa faini ya Sh. 100,000 kwa njia ya simu, akionyesha nyaraka mbalimbali za malipo hayo, lakini alipooomba mizigo wake, aliambiwa ume-teketezwa.