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% Agizo la serikali kuhusu utoroshwaiji mifugo latekelezwa-+

# Edward Kondela,
nga

- :
mu, na v pamoga na
vingine vyanu inzi rna usalama
wa utoroshap wa mitugo maeneo
ya mipakani .
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kufuata w‘hhuynhah
wa mifugo rye ya nchi bila kufuata

utaratibueshi hilo mewakamala
watuhumiwa hao na hnaendolea

waltuhumwa wengine.
“Kama mwfﬁhamu mpaka
wetu wa Horohoro ni miongoni

mwa mipaka ambayo inaweza
kutumika kupeleka ,:mlggo nje

a nchi hususan nchi jirani ya
&B‘ﬁahlomptabahamm(Bahaﬁ
mdtr)n mawz":(za kekan_}iwa pia
E\usha‘ vusha mfugo anzania
vm)ngnmuB?s’helisheﬁ. )
operesheni hio Kali aa
i ali n

be huku kv\yelu kulikuwg

na watuhumiwa Wilaya ya

Mkinga, walikuwa watuhumiwa
watalu kati ya hao watuhumiwa

wawili tayari wamekamatwa na

kutoka akisikiliza maelezo kuhusu Shambada 2k
| liyevaa kofia).
%i'.,ﬁn“.’.i.‘::‘a‘:% ‘lhf‘l%a. Qlan Moumva (Qivovaa kofia). Wazl

wameshaunganishwa na wenzao
kule Arusha ili kuendelea na
laratibu za kichunguzi na hatimaye
dshwe mahakamani," alisena
Kamishna Msaidizi Chatanda.
longeza kuwa Mkoa wa Tanga
ni kati ya mikoa yenye wafugaji
wengl na kuwasihi wale wote
wanaojihusisha na vitendo vya
L wa mifugo waache mara
moja, kwa sababu mkono wa sheria
hautawaacha salama na kwamba
senkali ko makini kupitia Wizara
ya Mrfugp na Uvuvi kuhakikisha
vitendo hivyo vinakoma. s
Pia alibainisha kuwa katika
mpaka wa Horohoro kwa miaka
mingi mifugo fikuwa haivuki kwa
kufuata utaratibu,kwa kuwa ilikuwa

o William

inapitishwa njia zisizo rasmi na
kwanda kwenne soko la jirani la
nchi ya Kenya hali ambayo ilifanya
wafugaji kuuza mifugo kwa hasara
na wengine kupoteza mifugo
wakati wa kuvusha kwenda nchi
ya A"B"L :

liongeza kuwa kufuatia
uchunguzi uliofanywa na Jeshi la
Polisi libainika wapokeaji wengi
wa mifugo walikuwa mpakani na
wengine wakiwa na madaraka
kwenye maeneo wanayoishi na
kufafanua kuwa endapo suala
hilo likiendekezwa wanaohusika
hawawezi kubaki salama, lazima
wakumbane na mkono wa shena
na waliokuwa wanafikiria kuanza
kutorosha mifugo kwenda nchi ya

jirani waache mara moja.
Mwishoni mwa wiki Waziri wa
Mifugo na Uvuvi Mashimba Ndaki
alfanya ziara ya kikazi ya siku mbili
Mkoani Tanga, ambapo wakati
akiwa na mazungumzo na mkuu wa
mkoa huo Martine Shigella pamoja
na kamati ya ulinzi na usalama
a mkoa huo,Ndaki aliagiza
ukamatwa kwa watuhumiwa wa
utororshaji wa mifugo na mazao ya
mifugo katika Mkoa wa Tanga na
kuupongeza Mkoa wa Tanga kwa
anjﬁhada mbalimbal wanazozichukua
lka kudhibiti wizi wa mifugo na
utoroshaji wa mifugo kwenda nchi
zanje.
aziri Ndaki alisema
watuhumiwa 67 wa utoroshayji
wa mdugo na mazao yake tayari
wanafahamika kwa majina na
mahali wanapoishi kufuatia ripoti
aliyopatiwa na Jeshi la Polisi nchini
kuiﬁ; Kikosi cha Kuzuia Wizi wa
Mifugo. ; A i
Mwanzoni mwa wiki |1|¥‘gpna,
Jeshila Polisi Mkoa wa Arusha kwa
shinkiana na Wizara ya Mifugo na
Uvuvi pamoja na vyombo vingine

INAENDELEA UK. 7

TARURA
wawezesha
barabara kupitika

Sikonge kwa ujenzi wa barabaraya
lami kutoka Tabora kwenda Katavi
ambayo inapita Wilaya ya Sikonge.
"Sasa hivi mtu akija Sikonge
anaweza kufikin yuko mkoanimaana
ni mwendo wa'lami tu, pamoja na
taa za barabarani, h;yo suala hilo
linapunguza hata uhalifu nyakati za
usiku, "alisema Mhandisi huyo.
Aiﬁha. Meneja huyo aliwataka
wakazi wasikonge watumie fursa
hizo ya biashara
i hivi sasa mvua sio kikwazo,

1l yanapita vizuri na wanatumia
muga mchache barabarani.
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Taasisi za fedha zaahidi kutoa mtaji kwa TAFICO

Na Mbaraka Kambona,
Dodoma

B B TAASISI za fedha nchini
zimeipongeza Serikali kwa
maamuzi ya kulifufua Shirika la
Uvuvi Tanzania (TAFICO) na kulipa
tena nafasi ya kuweza kusimamia
mnyororo wa thamani wa zao la
samaki na wameahidi kutoa mtaji
ili kulimarisha shirika hilo.

Hayo yalisemwa na Mkurugenzi
Mtendaji, Benki ya Maendeleo
ya Kilimo (TADB), Japhet Justine
alipokuwa akizungumza na
waandishi wa habari muda mfupi
baada ya kumaliza kikao kazi cha
kujadili maeneo ya uwekezaji
Ba TAFICO kilichofanyika jijini

odoma juzi.

Akizungumza kwa niaba ya
viongozi wengine wa taasisi za
fedha waliohudhuria kikao hicho,
Justine alisema TAFICO ni shirika
kubwa linaloshikilia mnyororo
mzima wa thamani wa samaki

hivyo kufufuliwa kwa shirika hilo
kutawasaidia wavuvi kuwa na
masoko ya uhakika. -t

‘Tunaipongeza Serikali
kwa maamuzi haya makubwa
ya kulifufua shirika hili, na sisi
tumewahakikishia kushirikiana
nao katika kutoa mitaji ambayo
ltaanzia kwa TAFICO yenyewe
na wale wote wanaojihusisha
katika mnyororo huu wa thamani
ikiwemo wavuvi, wasafirishaji na
watengeneza barafu,” alisema
Justine

Alisema kwa sasa kuna wananchi
zaidiya 200,000 wanaojihusisha na
uvuvi na kuongeza kuwa hao wote
wataenda kuwafungamanisha
katika mnyororo huo wa thamani.

Allonﬂeza kuwa kufufuliwa kwa
shirika hilo kutaongeza fedha za
kigeni, uhakika wa kupata masoko
makubwa ya kimataifa ambayo
yataleta mikataba ya kibiashara
takayowarahisishia wadau walioko
katika sekta ya uvuvi kukopeshwa

mitaji. _ :

“?Iunaamim mabenki ambayo
yalikuwa yanapata shida kupata
mikataba ya kuweza kuwapatia
wafanyabiashara wadogo wadggo
mitaji, sasa kwa kupitia mikataba
ya TAFICO italeta ahueni kubwa
na kupunguza madhila yaliyokuwa
yanazuia mabenki kutoa mitaj,
alifafanua Justine.

“Sisi kama taasisi za fedha
ikiwemo mabenki, Kituo cha
Uwekezaji na Mifuko ya Pensheni
tumekubaliana tutaweka nguvu
kwa pamoja kuhakikisha miradi

ote kumi (10) iliyobuniwa na
)l('AFICO inayoangazia kutengeneza
mazingira thabiti ya uvuvi inasimama
kwa awamu nyingine tena ili tija ya
shirika hilo iweze kuonekana,”
alisisitiza Justine

Naye, Katibu Mkuu, Wizara
{Qa Mifugo na Uvuvi (Uvuvi), Dkt.

ashid Tamatamah alisema kuwa
uendeshaji wa shirika hilo kwa

awamu hii utakuwa ni wa ubia kati
ya Serikali na sekta binafsi.

Alionﬂeza kuwa kwa miaka mingj
tangu uhuru haukuwepo uwekezaji
katika bahari kuu huku akisema
kuwa ni mategemeo yao kuwa
uwekezaji ukianza katika uvuvi wa
bahari kuu samaki wataongezeka
mara tatu zaidi ya wanaopatikana
sasa.

Dkt. Tamatamah alisema kuwa
shirika hilo likianza kufanya kazi
sekta ya uvuvi itaimarika na pia
ltasaidia kuzuia uvuvi haramu na
kulinda rasilimali za uvuvi katika
bahari kuu.

Taasisi zilizoshiriki kikao hicho
ni Benki ya Maendeleo ya Kilimo
(TADB), Benki ya CRDB, Benki
ya NMB, na Benki ya Posta (TPB).
N{engine ni Kituo cha Uwekezay;,
Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii
(NSSF) na Mfuko wa H'rfgdhi ya
Jamil kwa Watumishi wa Umma
(PSSSF).
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