

6/01/2021



CCM secretary general Dr Bashiru Ally Kakurwa (3rd-L) accompanied is taken around a livestock farm in Karagwe District on Monday. Photo: Correspondent Eliud Rvechungura

I
 m as
 rced
 ause
 their
 vided
 y got
 uncil
 ablish
 I send
 said

 as a
 there
 at has
 saying
 s land
 ues in
 onflict
 ists.
 joying
 ts SDC

eita, a
 ecious
 times

Habari Leo, uk. 17 - 06/01/2021

*Ujenzi kiwanda cha kusindika maziwa waenda vyema

Na Mwandishi Maalumu,
Karagwe

KATIBU Mkuu wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) Dk Bashiru Ally amekagua ujenzi wa kiwanda cha kusindika maziwa na vyakula vya mifugo cha Kahama Fresh Ltd kinachojegwa kata Kihanga, Karagwe mkoani Kagera.

Pia katika ziara hiyo alizuru shamba la mfano la mahindi na eneo la ufugaji wa ng'ombe, mbuzi pamoja na kondoo lililopo eneo la Kukurura wilaya

ya Karagwe.

Akiwa kiwandani hapo, Dk Bashiru amepongeza jitihada za mwekezaji mzawa wa Kahama Fresh Limited, Jossam Ntangeki kwa kusaidia Kutekeleza Ilani ya Chama Cha Mapinduzi na dira Serikali ya Awamu ya Tano katika ujenzi wa uchumi wa viwanda.

Alisema kiwanda hicho pia kitatoa fursa za ajira na hadi sasa kampuni hiyo imetoa ajira 130 kwa vijana wa kitanzania

na kiwanda kitakapoanza uzalishaji kitatoa ajira zaidi ya 200.

Aidha Dk Bashiru kiwandani hapo alielezwa changamoto anazozipata mwekezaji ikiwa ni pamoja na kukatika umeme kila mara na kusababisha baadhi ya kazi kukwama.

Dk Bashiru alimtoa hofu mwekezaji na akawasiliana na Waziri wa Nishati Dk Medard Kalemani ili kutatua tatizo la kukatika kwa

umeme katika eneo la ujenzi wa kiwanda na kuleta umeme katika eneo la ufugaji.

Dk Kalemani alimhakikishia mwekezaji kuwa changamoto hizo zitamalizwa mara moja na pia atafika eneo la uwekezaji Februari 05 mwaka huu.

Kahama Fresh Limited, kitakuwa na uwezo wa kusindika lita 10,000 za maziwa kwa siku ambapo lita 5,000 zitazalishwa na mashamba ya ufugaji ya Kahama Fresh Ltd na lita 5,000 zitazalishwa na wafugaji walioko maeneo jirani na uwekezaji huo unategemea kukamilika Juni mwaka huu.



06/01/2021, Majira UK. 7



Katibu Mkuu wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), Dkt. Bashiru Ally (wa tatu kutoka kulia) akiwa ameambatana na Mkurugenzi wa Kampuni ya Kahama Fresh Limited, Jossam Ntangeki na Kamati ya Ulinzi na Usalama ya Wilaya ya Karagwe, wakikagua moja ya zizi la mashamba ya ufugaji ambapo itapatikana malighafi ya kuendesha kiwanda kinachojegwa na Kampuni ya Kahama Fresh Ltd, shamaba hilo la ufugaji lipo Kikurula Kata Kihanga wilayani Karagwe mkoani Kagera juzi. (Na Mpigapicha Wetu)