



WIZARA YA MIFUGO NA UVUVI

KANUNI MPYA ZA TOZO ZA UVUVI 2020



“Natoa wito kwa Wataalam wa Sekta ya Uvuvi kuhakikisha wanasimamia vyema na kwa weledi Utekelezaji wa Kanuni hizi za Tozo ”-

**Dkt. Rashid
Tamatamah, Katibu
Mkuu Wizara ya Mifugo
na Uvuvi (Uvuvi)**



MAREKEBISHO YA TOZO GN 491A ya Mwaka 2020

TOZO

Gharama za leseni za kusafirisha mazao ya uvuvi nje ya nchi.

Ada ya leseni za kusafirisha dagaa.

Tozo za kusafirisha mazao ya uvuvi nje ya nchi (export royalty)

Ushuru wa kusafirisha minofu ya Sangara kwenda nje ya nchi.

MAREKEBISHO YAKE

Zimeshuka kutoka Dola 2500 hadi Dola 500 kwa mazao ya uvuvi katika maji chumvi (Pweza, Ngisi, Kambakochi, Kaa, Kambamiti) kwa wafanyabiashara wadogo.

Imepungua kutoka Dola 1000 hadi Dola 250

- Kwa dagaa wa maji chumvi na maji baridi.

Leseni nyingine zilizopungua ni pamoja na:

- leseni za kujishughulisha na uchakataji wa mabondo,
- biashara ya Simbi, na Mwani,
- usafirishaji wa samaki wakavu, samaki wabichi, samaki wa mapambo na samaki aina ya sangara aliyetolewa matumbo.

Zimepungua;

- Kutoka dola 0.2 hadi dola 0.16 kwa kila kilo kwa dagaa wa kutoka Ziwa Victoria,
- kutoka dola 0.3 kwa dagaa wa Ziwa Nyasa na maji chumvi hadi kufikia dola 0.16, na
- kutoka dola 1.0 hadi dola 0.5 kwa kilo kwa dagaa wa Ziwa Tanganyika.

Umepungua kutoka dola 0.24 hadi dola 0.2 kwa kila kilo.

Imetolewa na

KITENGO CHA MAWASILIANO SERIKALINI

www.mifugouvuvu.go.tz

Simu: 0763 255255