



Wavuvi 74 wapatikana wakiwa hai



Mwandishi Wetu, Mwananchi
mwananchipapers@mwananchi.co.tz

Pemba. Wavuvi 74 wa Shehia za Micheweni Pemba, waliokuwa katika chombo kimoja cha uvuvi na kuzama, wamepatikana wakiwa hai.

Akizungumza na wavuvi hao baada ya kufika bandarini, Mkuu wa Wilaya ya Micheweni, Salama Mbarouk Khatibu alisema ushirikiano baina ya jamii na Serikali, ndio chanzo cha kuwapata wavuvi hao wakiwa hai.

Alisema ni vyema wavuvi wanapokwenda baharini wajuane ili ikitokea hitifafu ya aina yoyote ifahamike.

“Wilaya yetu tumejipanga kuona majanga yote ambayo yatajitokeza tunapambana nayo, ili mambo yote yawe sawa na kila mwananchi ameona matunda ya Serikali hii,” alisema Khatibu.

Mmoja wa wavuvi hao, Hamad Omari alisema upepo mkali na mawimbi mazito ndio chanzo cha kuzama kwa boti waliokuwa waki-vulia.

NA
Ma
ma
kuv



KU
HABAR
NA

Julai 25

* UHURU UK 10.
* **Wavuvi 74 waliodhaniwa kuzama majini wapatikana wakiwa hai** *

WAVUVI 74 wa Shehia za Micheweni, Pemba, waliokuwa katika chombo kimoja cha uvuvi, ambao awali walihofiwa kuzama wakati wakiwa kwenye harakati za uvuvi, wamepatikana wakiwa hai.

Akizungumza na wavuvi hao baada ya chombo chao kufika bandarini, Mkuu wa Wilaya ya Micheweni, Salama Mbarouk Khatibu, alisema ushirikiano baina ya wanajamii na serikali, ndio uliowezesha wavuvi hao kupatikana wakiwa hai.

Alisema ushirikiano huo ni wa kutoa taarifa haraka uliofanywa na jamii, kisha serikali ya wilaya kwa kushirikiana na vikosi vyake mbalimbali, iliingia kazini kuanza kuwatafuta.

Alieleza kuwa ni vyema wavuvi wanapokwenda baharini, kupeana taarifa ili likitokea tatizo au dosari ya aina yoyote, waweze kutambulika pamoja na chombo walichotumia.



Wilaya yetu tumejipanga kuona majanga yote yatakayojitokeza tunapambana nayo ili kuona mambo yawe sawa na kila mwanachi ameona matunda ya serikali hii.

Mkuu wa Wilaya ya Micheweni, Salama Mbarouk Khatibu

"Wilaya yetu tumejipanga kuona majanga yote yatakayojitokeza tunapambana nayo ili kuona mambo yawe sawa na kila mwanachi ameona matunda ya serikali hii," alisema.

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Micheweni, Hamad Mbwana Shehe, alisema amekuwa msitari wa mbele kuwasaidia wavuvi pindi wanapokumbwa na majanga wakiwa katika shughuli zao za uvuvi.

Alisema halmashauri hiyo imekuwa ikitoa elimu kwa wavuvi juu ya kufuatilia utabiri wa hali ya hewa ili kujua kama kutakuwa na viashiria vya hatari wasiende kwenye shughuli zao kwa siku hiyo.

Kwa upande wake, Mkurugenzi wa Idara ya Kukabiliana na Maafa Pemba, Khamis Arazaki Khamis, alisema wamekuwa karibu mno na wananchi wote waliopo Pemba, kutoa elimu na msaada wanapokumbwa na majanga.

Mmoja katiya wavuvi waliopatikana wakiwa hai, Hamad Omari, alisema upepo mkali na mawimbi mazito ndio chanzo cha kuzama kwa boti waliyokuwa wakivulla.

Alisema upepo huo ghafla ulikiathiri chombo chao na kwamba, walipoondoka bandarini, hakukuwa na dalli za kuwepo kwa upepo mkali.

M
k
ku

WANA miw wan wingi katik walivyojandi kuchukua vi kura ili kuj ya uchaguz kufanyika Ok lmeelezw lilikwenda v utulivu mkul vitambulishc utaratibu m mmoja kup usumbufu.

Makamu Uchaguzi Z Jabu Makar wakati akiz wa habari t vitambulish Shule ya Ch Alisema vilitolewa k kupunguza kwamba kv kwenye kitu vituo vya T kila wilaya. "Tume

MAONI



Mba

JESHI la Poli Unguja, lina (32), mkazi kujifanya ofi la kuwatape!

Akitoa t: jana, kuhus mkoa huo, huo, Awadh anatumim mwaka hui Msingi Mne

Alisema ya jeshi hi akivyafanya kuwadang; katika Idar hyingiriz ha vitu, tof