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Na Mwandishi w
Dodoma e

- pina, ametoa mwezi
lf\‘:lr‘l:f‘)lel Il(\zvl:]lﬂ‘n;'aoﬁsa' wa serikali
asaka na kuwakamata watu
wanaojihusisha na uingizaji wa
mazao ya mifugo nchini, iki-
wamo maziwa na kuwachuku-
liwa hatua kali za kisheria.
Akizungumza walkati wa maa-
dhimisho ya Kilele cha Wiki ya
Maziwa yaliyofanyika Kitaifa
jijini Dodoma kwa njia ya kiele-
ktroniki, Waziri Mpina alisema
kamwe Tanzania haiwezi kuku-
bali kugeuzwa soko la bidhaa
zinazoingizwa kiholela kutoka
nje ya nchi, huku akitaka hatua
za kuimarisha uwekezaji nchini
ziendelee kuchukuliwa.

Alisema suala hilo litasimam-
iwa kikamilifu na wizara yake ili
kuhamasisha viwanda vya ndani
kuongeza uzalishaji na kupun-
guza uagizaji wa maziwa kutoka

nje ya nchi.

Mpina alimwagiza Mkurugen-
zi wa Huduma za Mifugo (DVS),
Mkurugenzi wa Uzalishaji na
Masoko (DPM), Bodi ya Maziwa
(TDB) na Bodi ya Nyama (TMB)
kuongeza udhibiti kupitia Op-
eresheni Nzagamba, ili kuzuia
kwa namna yoyote uingizaji wa
mazao ya mifugo nchini bila ya
kufuata sheria, kanuni na tara-
tibu.

Pia aliagiza wanunuzi wote wa
maziwa hasa wasindikaji kuz-
ingatia mwongozo uliotolewa
na wizara wa kununua maziwa
ghafi kwa bei isiyopungua Sh.
800 kwa lita ya maziwa, ili ku-
fidia gharama za uzalishaji, ku-

vutia uwekezaji na kuchochea
uzalishaji zaidi kwa wafugaji.

Kadhalika, aliagiza kuzingati-
wa bei elekezi ya Sh. 10,000 kwa
uhimilishaji kwa ngombe bila
vichochezi kama ilivyowekwa
katika kanuni.

Alisema kanuni hizo zime-
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tungwa ili kuweka usimamizi
thabiti wa uhimilishaji nchini
na kuweka bei elekezi ambayo
inatoa unafuu zaidi kwa wafu-
gaji badala ya kiwango cha zam-
ani cha zaidi ya Sh. 25000 kwa
ng'ombe.

“Ninaagiza katika kipindi cha
miaka miwili ijayo nchi yetu
isiagize tena maziwa kutoka nje
ya nchi, wadau wote wanaa-
gizwa kuweka mikakati mad-
hubuti kufikia malengo hayo.”
alisema Mpina na kuongeza:

“Nchi yetu ina ardhi yenye ru-
tuba, ina malisho bora na mifu-
go mingi, hatuwez kuendelea
kuagiza maziwa kutoka nje ya
nchi. Tena wakati mwingine tu-
naagiza maziwa kutoka nchiam-
bazo hazina hata mifugo. suala
hili halivumiliki tena,” alisema
Wagziri Mpina.

Alisema wizara imepokea
maelekezo kutoka Kamati ya
Kudumu ya Bunge ya Kilimo,
Mifugo na Maji kupitia Mwe-

u, akisoma taarifa
Kata ya Nagaga wila
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nchini wasakwa*

ya baadhi miradi va
yani Masasi kwenye

nyekiti wake, Mahmoud Mgi(n:
wa, kupiga marufuku matumizt
ya maziwa ya unga kama NIDO,
Lactogen kutoka nje ya nchi ka-
tika ofisi za serikali.

Alisema suala hilo litasimami-
wa kikamilifu na Wizaraya Mifu-
go ili kuhamasisha viwanda vya
ndani kuongeza uzalishaji na
kupunguza uagizaji wa maziwa
kutoka nje ya nchi.

Msajili wa Bodi ya Maziwa, Dk.
Sophia Mlote, alisema wiki ya
maziwa imeleta hamasa kubwa
kwa wananchi na kumhakik-
ishia Waziri Mpina kuwa atasi-
mamia maelekezo yote ili kuleta
mageuzi ya kweli kwenye sekta
ya maziwa.

Mwenyekiti wa Baraza la
Wadau wa Maziwa, Catherine
Dangat, aliishukuru serikali kwa
hatua inayochukua ya kudhibiti
uingizaji holela wa maziwa ku-
toka nje ya nchi na kuomba
udhibiti huo uendelee ili kulinda
viwanda vya ndani.
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