

# Kairuki aonyesha viwanda vya kuwekeza

Na Mwandishi Wetu,  
MWANZA

**W**AZIRI wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu (Uwekezaji), Angela Kairuki, amewataka wawekezaji na wafanyabiashara mkoa wa Mwanza kuchangamkia fursa ya uhaba wa vyakula vya mifugo na mafuta ya kula kwa kujenga viwanda vya kuchakata bidhaa hizo.

Kairuki amesema kwa kufanya hivyo wataondokana na uagizaji wa bidhaa hizo nje ya nchi.

Akihitimisha Mkutano wa Majadiliano kati ya serikali, wawekezaji na wafanyabiashara mkoani Mwanza kujadili changamoto na mapendekezo yanayolenga kuboresha mazingira ya biashara na kuvutia uwekezaji.

Waziri Kairuki alisema uwekezaji zaidi unahitajika katika eneo la chakula cha kuku na mafuta ya kula.

"Kuna uhitaji mkubwa wa viwanda vya kuzalisha chakula cha mifugo hasa kwa ukanda wa ziwa ambako kwenye idadi kubwa ya mifugo na uhitaji wake ni mkubwa, hivyo hii ni fursa kwenu kuichangamkia," alisema Waziri Kairuki.

Alisema wizara yake kupitia Kituo cha Uwekezaji (TIC) wameji-panga katika kuzilainisha na kuzitambua fursa zote zilizopo ili zitangazwe kuwavutia wawekezaji wenye mitaji kuja kuwekeza ikiwamo kwenye viwanda vya chakula cha mifugo.

"Tupo katika kutekeleza azma ya serikali ya kujenga uchumi wa kati na viwanda ifikapo 2025,

kuboresha mazingira ya biashara na uwekezaji ni sehemu ya kufanikisha azma hiyo," alisema Kairuki.

Alieleza kuwa serikali itaendelea kuwalinda wawekezaji, na wafanyabiashara wa ndani kwa kuhakikisha soko la ndani la bidhaa zinazozalishwa hapa nchini linahimarika na kuchochea ukuaji wa uchumi kwa kasi inayostahili.

"Lengo letu ni kuachana na uagizaji wa bidhaa kutoka nje ya nchi jambo ambalo litaongeza ari ya uwekezaji katika viwanda vya kuzalisha bidhaa mbalimbali hapa nchini na kupunguza usafirishaji wa malighafi nje," alisema na kuongeza kuwa ajira zitaongezeka pia.

Aidha, Waziri Kairuki alisema Mkoa wa Mwanza ni moja ya mikoa ya kimkakati, hivyo wizara yake itatoa ushirikiano kwa

wawekezaji na wafanyabiashara kwa kuondolea kero zinakwamisha ukuaji na maendeleo ya uwekezaji kwa kuweka mazingira rafiki na wezeshi kwa biashara.

Mwenyekiti wa TCCIA Mkoa wa Mwanza, Leopard Lema, alipongeza majadiliano katika mkutano huu kwa kusema ulikuwa na maana kubwa kwa wawekezaji na wafanyabiashara kwani uliainisha changamoto zote na wahusika ambao ni serikali walitolea majibu au kufanyiwa kazi.

"Tunaimani mapendekezo yetu na changamoto tulizowasilisha kwa viongozi wa serikali zitafanyiwa kazi kwa haraka ili kutoa nafasi kwa

wafanyabiashara na wawekezaji kunufaika na biashara yake na kuongeza hamasa ya kuanzisha viwanda zaidi," alisema Lema.