

MWENYEKITI wa Jumuiya ya Wazazi, Dk.Edmond Mndolwa, akipokea mizinga 700 yenye thamani ya sh. milioni 140 kutoka kwa Mwenyekiti wa Jumuiya ya Wazazi Mkoa wa Arusha, Hezron Mbise, kwa ajili ya jumuiya hiyo mkoa wa Arusha, jana. (Picha na Lilian Joet).

* Adhabu yaja atakayepitisha mifugo barabara ya lami *

Na FRED ALFRED, Dodoma

MENEJA wa Wakala wa Barabara za Mjini na Vijijini (TARURA) Wilaya ya Bahi mkoani Dodoma, John Chaula, ameagiza kuanza kuchukuliwa hatua kwa wananchi watakaopitisha mifugo kwenye barabara zilizojengwa kwa kiwango cha lami.

Agizo hilo alilitoa mwishoni mwa wiki alipokuwa akitoa taarifa ya ujenzi wa barabara za Bahi Mjini kwa kiwango cha lami kwa kamati ya siasa ya mkoa ilipotembelea wilayani hapo.

Chaula, alisema katika kipindi cha kampeni mwaka 2015, wananchi wa Bahi waliahidiwa kujengewa barabara kwa kiwango cha lami ambapo hadi sasa jumla ya kilometa 2.3 zimeshajengwa lakini mifugo imeonekana kuwa changamoto katika kuziharibu.

"Serikali imewekeza fedha zake katika

barabara hizi, lazima kila mwananchi azitumie vizuri ili zilete manufaa hata kwa kizazi kijacho ikiwa ni pamoja na kuacha kupitisha mifugo katika barabara hizi kwani ndio chanzo cha kuharibika.

"Mifugo kama ng'ombe na mbuzi ina njia zake tofauti na barabara hizi ambazo serikali imejenga kwa ajili ya wananchi, ili kurahisisha shughuli za usafiri na usafirishaji katika mji wa Bahi," alisema.

Alisema kwa sasa wameandaa sheria zitakazowabana wafugaji kutopitisha mifugo yao kwenye barabara ikiwa ni pamoja na faini kubwa kwa watakaokaidi.

Naye, Mkuu wa Wilaya ya Bahi, Mwanahamisi Munkunda, alisema katika kutekeleza miradi yote ya barabara kwa kiwango cha lami, serikali ilitoa kiasi cha sh. bilioni 1.42 kwa ajili ya ujenzi ambapo ulifanyika kwa awamu tatu.

Alisema awamu ya kwanza ni katika

kipindi cha mwaka 2015/2016 kilometa 0.9 zilizojengwa kuanzia Bahi Mission hadi kilipo Kituo cha Polisi, awamu ya pili mwaka 2016/2017 zilizojengwa kilometa 0.7 katika barabara ya Mkuu wa Wilaya.

Mwanahamisi, alisema awamu ya tatu 2018/2019 ilijengwa kilometa 0.7 kwa barabara ya Mwanachungu hadi Bahi sokoni.

Miundombinu

KUPITISHA MIFUGO BARABARANI

Wakala wa Barabara za Mjini na Vijijini (TARURA) umeagiza kuanza kuchukuliwa hatua dhidi ya wananchi watakaopitisha mifugo kwenye barabara zilizojengwa kwa lami.